Bạn đã biết về các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016?
0918.924.388
  • CFO
  • CFO
  • tập trung thực hành

Bạn đã biết về các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016?

 12/05/2016 - 07:02 
Bạn đã biết về các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016?

Các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016

Nội dung tại Điểm d Khoản 1 Điều 2 Nghị quyết 99 và Dự thảo Nghị định mới thì có những điểm đáng chú ý sau:

 
1. Mức lương cơ sở áp dụng từ 01/5/2016 là 1.210.000 đồng/tháng.
 
2. Đối tượng áp dụng
 
Mức lương cơ sở áp dụng đối với cán bộ, công chức, viên chức, người hưởng lương, phụ cấp và người lao động làm việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội và hội có tính chất đặc thù ở Trung ương, ở cấp tỉnh, ở cấp huyện, ở cấp xã và lực lượng vũ trang bao gồm:
- Cán bộ, công chức từ Trung ương đến cấp huyện quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều 4 Luật Cán bộ, công chức 2008.
- Cán bộ, công chức cấp xã quy định tại Khoản 3 Điều 4 Luật Cán bộ, công chức 2008.
- Viên chức trong các đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định tại Luật Viên chức 2010.
- Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các cơ quan, đơn vị của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội theo quy định tại Nghị định 68/2000/NĐ-CP.
- Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các đơn vị sự nghiệp công lập theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ.
- Người làm việc trong chỉ tiêu biên chế được ngân sách nhà nước cấp kinh phí trong các hội có tính chất đặc thù quy định tại Nghị định 45/2010/NĐ-CP.
- Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, hạ sĩ quan, binh sĩ nghĩa vụ và công nhân, viên chức quốc phòng, lao động hợp đồng thuộc Quân đội nhân dân Việt Nam.
- Sĩ quan, hạ sĩ quan hưởng lương, hạ sĩ quan, chiến sĩ phục vụ có thời hạn; công nhân, nhân viên công an và lao động hợp đồng thuộc Công an nhân dân.
- Người làm việc trong tổ chức cơ yếu.
- Người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, ở thôn và tổ dân phố.
 
3. Bảo đảm thu nhập không giảm
 
Đối với những người có hệ số lương từ 2.34 trở xuống đã được hưởng tiền lương tăng thêm tại Nghị định 17/2015/NĐ-CP nếu tổng tiền lương theo ngạch, bậc, chức vụ, chức danh, cộng các khoản phụ cấp lương (nếu có) tính theo mức lương cơ sở 1.210.000 đồng/tháng mà thấp hơn tổng tiền lương cộng tiền lương tăng thêm theo Nghị định 17 thì được hưởng chênh lệch cho bằng tổng tiền lương đã hưởng tháng 4/2016.
Mức chênh lệch này không dùng để tính đóng bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế.
 

Nguồn: Thư viện Pháp luật

Bạn hãy bình chọn cho bài viết:

Số lần Vote: 127 lượt/ Số lượt xem: 1778

Comment bài viết:

Ý kiến bạn đọc


Bạn hãy là người đầu tiên gửi ý kiến cho chúng tôi !


Tên của bạn:
Email:
Ý kiến của bạn
Các tin liên quan
 
Smartrain.vn
 
 
 

Tin Tức Nổi Bật

 
 
 

Đăng ký học

 
 
 

Giảng Viên Tại AFC

Ngô Minh Anh, MA :  Hiện bà Ngô Minh Anh đang giữ chức vụ Giám đốc công ty dịch vụ tư vấn MCG MANAGEMENT CONSULTING. Trước đó bà Minh Anh đã từng...

Xem tiếp

Lê Xuân Trường :  Lê Xuân Trường: Phó trưởng khoa Thuế và Hải Quan – Học viện tài chính

Xem tiếp
 
 
 

Đăng ký học

 
Google maps
 
 
 
 
 
cristiano ronaldo goals 2015

Bài viết: Bạn đã biết về các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016? Ðánh giá bởi: 76KTG9M vào 19:12:2018. Viện quản trị tài chính AFC, afc, kiểm soát nội bộ,... Bạn đã biết về các đối tượng được tăng lương từ ngày 01/5/2016?,Những điểm đáng lưu ý về đối... Vote: 9.8 rate 10 7000 lượt dánh giá
 
 
Giám đốc tài chính
 
Thạc sĩ Quản lý Kinh tế - ĐH Trưng Vương
X